बीड (Beed) — बीडमध्ये पार पडलेल्या ओबीसी महाएल्गार सभेत राज्याचे अन्न व नागरी पुरवठा मंत्री छगन भुजबळ (Chhagan Bhujbal) यांनी जोरदार भाषण करत मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांना सावध राहण्याचा इशारा दिला. भुजबळ म्हणाले —
“मुख्यमंत्र्यांना सांगायचं आहे, सावधान! ही जी मंडळी आहेत ना, त्या तुमच्या वाईटावर आहेत. त्यांचं टार्गेट ओबीसी नाही, तर देवेंद्र फडणवीस आहेत!”
या सभेला भाजप आमदार गोपीचंद पडळकर, माजी मंत्री धनंजय मुंडे, आणि ओबीसी आंदोलक लक्ष्मण हाके यांच्यासह अनेक नेते उपस्थित होते.

🔹 “मराठा आणि कुणबी या दोन वेगळ्या जाती — सुप्रीम कोर्टाचा निर्णय स्पष्ट”
भुजबळ म्हणाले —
“मराठा आणि कुणबी या दोन स्वतंत्र जाती आहेत, हे हायकोर्टाने स्पष्ट केलं आहे. सुप्रीम कोर्टानेही सांगितलं की मराठा समाज सामाजिकदृष्ट्या मागास नाही, त्यामुळे त्यांना आरक्षण देता येणार नाही. तरीही सरकार त्यांना कसं काय देतं?”
“त्यावेळी मुख्यमंत्री नागपूरला होते आणि इथं काही जणांनी पात्र शब्द काढून टाकला. या निर्णयामुळे गोंधळ झाला आणि ओबीसींचं नुकसान होत आहे,” असा आरोपही त्यांनी केला.
🔹 “फडणवीस सावध राहा, ही मंडळी तुमच्या वाईटावर आहेत!”
छगन भुजबळांनी फडणवीस यांना थेट उद्देशून म्हटलं —
“मुख्यमंत्र्यांना सांगतो, ही मंडळी तुमच्या अडचणीसाठी आहेत. त्यांचं टार्गेट ओबीसी नाही, फडणवीस आहेत! लक्षात ठेवा — ओबीसींना बाजूला करून राजकारण करणं धोकादायक ठरेल.”
🔹 भाजपला इशारा : “ओबीसींवर अन्याय करू नका”
भुजबळ पुढे म्हणाले —
“भाजपच्या सगळ्या नेत्यांना सांगतो — आज तुम्हाला 125 ते 135 आमदार ओबीसींच्या ताकदीवर मिळाले आहेत. जर ओबीसींवर अन्याय केला, तर ओबीसी आता दूधखुळे नाहीत. हा प्रश्न लवकर सोडवावा लागेल, नाहीतर मोठा उद्रेक होईल.”
🔹 वडेट्टीवारांवर टीका : “तासा तासाला भूमिका बदलू नका”
छगन भुजबळांनी काँग्रेस नेते विजय वडेट्टीवार यांच्यावरही टीका केली. ते म्हणाले —
“वडेट्टीवार अंबडला आले तेव्हा म्हणाले, पिवळा झेंडा घेऊन आपण लढू. पण हिंगोली, नगर, पंढरपूर, बीड — कुठेही आले नाहीत! मग तुम्ही ओबीसींसोबत आहात की नाही?”
“त्यांचा व्हिडिओ दाखवला गेला ज्यात ते मराठ्यांना ओबीसी आरक्षण द्या म्हणत आहेत. मग एकच भूमिका ठेवा! तासा तासाला बदलाल, तर ओबीसी समाजाचा घात होईल.”
“आम्ही पक्षासाठी नाही, समाजासाठी काम करतो. आम्ही कुणाच्या दावणीला बांधलेलो नाही,” असा स्पष्ट संदेश भुजबळांनी दिला.
🔹 सभेत उपस्थित नेते आणि उत्साह
या महाएल्गार सभेला बीड जिल्ह्यातील हजारो ओबीसी समाजबांधव उपस्थित होते. मंचावर धनंजय मुंडे, गोपीचंद पडळकर, लक्ष्मण हाके यांच्यासह विविध पक्षांचे ओबीसी नेते एकत्र आले होते. सभेमध्ये “ओबीसी आरक्षण वाचवा”, “समाज एकत्र आणा” अशा घोषणा गुंजल्या.
🟤 एकंदरीत निष्कर्ष
बीडमधील या सभेत छगन भुजबळ यांनी
- मराठा आरक्षणाच्या मुद्यावर ठाम भूमिका मांडली,
- फडणवीस यांना सावध राहण्याचा इशारा दिला,
- वडेट्टीवार यांच्यावर टीका केली, आणि सर्व ओबीसी समाजाला एकत्र येण्याचं आवाहन केलं.
“आम्ही पक्षासाठी नाही, ओबीसींच्या हक्कासाठी लढतो — आणि हा लढा शेवटपर्यंत चालू राहील!” असं ठाम विधान करत भुजबळांच्या भाषणाने सभेला जोरदार टाळ्यांचा कडकडाट मिळाला.










